Hi, Phòng khách!
Trang chủ
Đăng nhập
Công Cụ Tìm Kiếm

Lần hoạt động

| |
Tìm kiếm

Hướng dẫn cách nhanh chóng đưa web site của bạn thoát khỏi QỦY sanbox

Bài viết được duyệt bởi PuaruVN
Đăng ngày :02.02.2016 / 17:24[TOP]
MrPoro
KisDers
Active Member
♥♥♥♥♥♥♥
[DoanBacTam.Me - Soci]
Vào một ngày xấu trời, bạn vào gu gồ gõ từ khóa để xem web site của bạn đang leo trèo đến đâu trong top . Bạn giật mình sửng sốt vì web bạn đã hoàn toàn bốc hơi khỏi gu gồ .

Đừng giật mình kinh hãi, mà bạn phải thật bình tĩnh để xem xét giải quyết vấn đề nếu không muốn web bạn vĩnh viễn không còn nhìn thấy trên google nữa .

SANBOX là gì?
Sanbox đơn giản là 1 hình phạt mà google đang đặt lên web site của bạn, khi bị sanbox thì tất cả các từ khóa của bạn sẽ biến mất hoàn toàn khỏi google, thậm chí tên website cũng không gõ ra luôn . Cảnh tượng đúng là vô cùng thê thảm :too_sad:.
Bạn cũng đừng giật mình vì đang online vài trăm khách chỉ còn vài khách online, đường vào từ google đã mất nên chỉ còn khách quen đi trực tiếp vào địa chỉ web site của bạn .

Tại sao website của tôi lại bị sanbox?

- Có rất nhiều lý do khiến web site của bạn bị dính sanbox ví dụ như:
+ Bạn spam link quá nhiều, link về site bạn tuy nhiều nhưng toàn link cùi, link xấu .
+ Bạn coppy bài quá nhiều, bài viết không chất lượng, bị dính bản quyền DMCA mà không để ý.
+ Bạn bị ai đó chơi xấu đặt mã độc lên website khiến google cảnh báo và đưa vào black list.
+ Lỗi site map, lỗi seo onpage , server cùi nên hoạt động chập chờn khiến tỉ lệ thoát cao .
+ Đặt quảng cáo quá nhiều, tốc độ load trang quá chậm, nhiều code popup khiến khách vừa vào đã bị đánh bật văng sang trang khác :bigsmile:
Và vô vàn lý do khác ...

Có cách nào thoát khỏi sanbox không???

Sanbox tuy rất ghê gớm nhưng hoàn toàn có thể thoát ra được, đầu tiên bạn phải thật bình tĩnh để tìm ra nguyên nhân và khắc phục . Nếu web site bạn lớn có thể thiệt hại khá lớn, tôi đã từng dính vài đợt sanbox và thiệt hại mỗi lần khoảng vài triệu vì web tôi không lớn nên chỉ mất bằng đó thôi.
Sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn 1 số cách để khắc phục tình trạng này, tôi đã làm và hiệu quả trông thấy :
+ Mỗi lần sanbox khoảng vài tuần đến vài tháng nên bạn không nên nóng vội .
+ Tối ưu lại mã nguồn, tạm thời loại bỏ hết quảng cáo để giữ khách, kiểm tra xem website có dính mã độc hay không???
+ Truy cập vào webmaster tool kiểm tra xem có báo lỗi vi phạm bản quyền gì không, kiểm tra xem google báo lỗi máy chủ không . Truy cập vào 1 số trang web kiểm tra black list xem ip server bạn có nằm trong đó không, nếu có nhiều thì nên đổi vps ngay .
+ Tuyệt đối không coppy trong thời gian này, mỗi ngày bạn chỉ nên post 1 vài bài viết thật chất lượng để giữ khách .
+ Từ bỏ ngay ý định spam link cùi bắp, vì tôi đã viết bài hướng dẫn việc hình thành backlink rồi, không phải cái link nào bạn spam ra cũng thành backlink đâu . mã hãy nghiên cứu thật kỹ thế nào là xây dựng link chất lượng, và mình cũng khuyên nên hạn chế cày link vào thời gian này...

* Trên đây tôi đã hướng dẫn cho các bạn cách để đưa web site nhanh chóng thoát khỏi sanbox, mục đích những cách trên của tôi là làm tăng trải nhiệm người dùng, giảm tỷ lệ thoát . Đa phần sanbox là do các thuật toán tự động chứ ít khi là con người nên nếu các bạn làm theo cách trên có thể bot google nghĩ rằng mình đã nhầm, khách trên đó trải nghiệm rất tốt... Và sẽ mãn án cho bạn .
* Có những web site biết sai không sửa coppy tùm lum, spam link túi bụi bị phạt không chừa vẫn cố tái phạm có thể ra đi mãi mãi .

Chúc các bạn thành công ! :oil:

Coppy ghi nguồn:
Vui lòng đăng nhập để thấy Links!

Đã chỉnh sửa. TOMDZ (20.04.2017 / 19:13) [1]
Bình luận bài viết
Đăng Nhập để Bình luận và sử dụng đầy đủ tính năng Diễn Đàn
  Tổng số: 1 Bình luận

Chia sẻ bài viết
Đám Mây Từ Khóa
Bài Viết Cùng chuyên mục
Lọc theo tác giả
Xem chủ để ngoại tuyến (Offline)